• babban_banner_01

Yadda Ake Magance Matsalolin Jirgin Sama Na Haɓaka Shaft Vibration?

Hanyoyi don Warware Mahaukacin iska dunƙule iska compressor Shaft Vibration

 

1. Masu sana'a dole ne su tabbatar da ingancin samfurin.Dole ne a tabbatar da abubuwan dogaro ga ainihin abubuwan haɗin gwiwa kamar rotors da manyan gears.Misali, idan abin da ke ƙera shi shine LV302B babban ƙarfin bakin karfe, ba a taɓa samun matsalar fashewar impeller akan samfuran kwampsar iska ba tsawon shekaru da yawa.

2. Dole ne a shigar da naúrar daidai da bukatun don tabbatar da ingancin ginin.Daidaitawar haɗaɗɗiya, ƙyallen daji mai ɗaukar nauyi, ƙarar anka, tsangwama tsakanin murfin ɗaukar hoto da izinin ɗaukar kaya, sharewa tsakanin na'ura mai juyi da hatimi, tushe na mota, da sauransu dole ne su cika buƙatun fasaha masu dacewa.

3. A rinka gwada man mai a rika canza shi akai-akai.Duk lokacin da kuka canza mai, zubar da ragowar mai kuma tsaftace tankin mai, tacewa, casing, cooler, da dai sauransu. Ya kamata a kawo kayan mai ta hanyar tashoshi na yau da kullun da masana'anta na yau da kullun.

4. Yi aiki a hankali don guje wa lalacewa ta hanyar dunƙule injin kwampreshin iska mai aiki da ke shiga yankin tashin hankali.Kafin kowace farawa, dole ne a gwada amincin kulle kulle-kullen, farawa da tsayawa tare da dakatarwar famfon mai, da kuma aikin bawul ɗin anti-surge dole ne a gwada.Lokacin daidaita kaya, yi hankali kada ku wuce kima.

5. Kula da ma'auni daban-daban daidai da hanyoyin aiki na kayan aiki don kauce wa ƙananan ƙananan zafin jiki da yawan zafin jiki da kuma manyan sauye-sauye.Matsakaicin man fetur ya cika ka'idodin, kuma aikin ya kamata ya kasance mai santsi da jinkirin, guje wa babba da ƙasa.

6. Rage yawan farawa da tsayawa.A duk lokacin da aka fara babban naúrar, manyan jijjiga za su faru, wanda zai haifar da mummunar lahani ga ƙugiya.Don haka, rage adadin rufewa, guje wa rufewar kwatsam a ƙarƙashin kaya, da ƙarfafa dubawa da kula da na'urorin lantarki.

7. Shirin sake fasalin sashin sau ɗaya a shekara.Ci gaba da kula da na'ura mai sanyaya tsaka-tsaki, dunƙule na'urar kwampreso iska, da tsarin mai kamar yadda aka umarta.Yi tsaftacewar tashar kwarara, gano aibi, da duban ma'auni mai ƙarfi akan rotor.Core-jawo dubawa na mai sanyaya, tsaftacewa na ciki bango lalata don anti-lalata, da dai sauransu.

8. Bayan kowane kulawa, ma'aikatan kayan aiki dole ne su daidaita da kuma ƙarfafa ƙwayar firikwensin don haka ratawar wutar lantarki ta dace da buƙatun fasaha kuma kowane batu na haɗin gwiwa ya tabbata kuma yana da tabbaci don hana kuskuren auna.

9. Gabatar da kuma shigar da tsarin sa ido kan layi da kuma gano kuskuren na'urorin da aka gano na iska don murƙushe iska, gabatar da sabon ma'aunin girgizawa da fasaha na hukunci, da kuma sanya idanu kan duk manyan raka'a don a iya gano matsaloli cikin lokaci kuma a magance su da wuri, da kuma matakin zamani na zamani. Hakanan ana iya inganta sarrafa kayan aiki.


Lokacin aikawa: Afrilu-15-2024